โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุวรรณภูมิ ร่วมประเพณีแห่เทียนพรรษา เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2566
26 กรกฎาคม 2566
![แห่เทียนพรรษา โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุวรรณภูมิ](https://website-storage.princhealth.com/psuv/news/20230726132231-แห่เทียนพรรษาโรงพยาบาลพริ้นซ์สุวรรณภูมิ-02.jpg)
โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุวรรณภูมิ ร่วมประเพณีแห่เทียนพรรษา เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2566
โรงพยาบาลพริ้นซ์ สุวรรณภูมิ ร่วมประเพณีแห่เทียนพรรษา จัดกิจกรรมเพื่อสืบสาน และอนุรักษ์ขนบธรรมเนียมประเพณีไทย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2566 โดยถวายเทียนพรรษาพร้อมปัจจัย และสังฆฑาน ซึ่งมีนายแพทย์อธิวัฒน์ น้อยประสิทธิ์ กรรมการผู้จัดการ และนพ.ตะวัน จิตต์จุฬานนท์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลฯ พร้อมคณะเจ้าหน้าที่และบุคลากรทางการแพทย์ ร่วมถวายแด่พระภิกษุสงฆ์ ณ วัดคลองปลัดเปรียง อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ ในวันพุธ ที่ 26 กรกฎาคม 2566